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MATOKEO YA MNADA WA MASAFA KWA 
AJILI YA MAWASILIANO YA SIMU NA 

INTANETI 

Kwa kuzingatia Sheria ya Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania, Sura ya 172 na Sheria 
ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta, Sura ya 306 ya Sheria za Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, ambazo zinaipa Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania 
(TCRA) nguvu ya kupanga, kugawa, kutoa, kuchukua, kusimamisha matumizi, 
kufuta au kwa namna yoyote ile kurekebisha mgawo wa masafa miongoni mwa 
watumiaji au wenye leseni za masafa ya mawasiliano; Mamlaka imefanya mnada wa 
masafa kwenye bendi za 700 MHz, 2300 MHz, 2600 MHz na 3500 MHz ambayo 
yanatumika kwa ajili ya mawasiliano ya simu na intaneti (International Mobile 
Telecommunication – IMT) kwa kuzingatia kanuni na miongozo ya Shirika la 

Mawasiliano Duniani (International Telecommunication Union - ITU). 

Katika kutekeleza Sera ya Taifa ya TEHAMA ya mwaka 2016, TCRA, pamoja na 
majukumu mengine, ina jukumu la kuhakikisha matumizi ya masafa yanaleta  

manufaa yafuatayo kwa Taifa: - 

a) Kuendeleza miundombinu ya mawasiliano ya kasi ili kuchochea maendeleo 
ya uchumi wa kidijiti katika sekta zote ikiwemo uchumi wa bluu. 

b) Uwezeshaji wa shughuli za kijamii na kiuchumi kwenye utoaji wa huduma 
kama vile elimu, afya, kilimo, biashara, huduma za kifedha n.k; 

c) Kupunguza gharama za utoaji huduma za mawasiliano kutokana na kubana 
matumizi kwa kuweka miundombinu michache zaidi kwa ajili ya kufikia 
maeneo mengi zaidi na hivyo kuwa na uwezekano wa kushusha bei kwa 
watumiaji; 

d) Kuendeleza ubora wa huduma za mawasiliano kwa watumiaji; 
e) Kueneza utoaji wa huduma za mawasiliano ya kasi kwa Watanzania wengi 

zaidi, hasa walio maeneo ya vijijini; 
f) Kushajihisha, kuendeleza na kuwezesha ubunifu wa huduma mpya za 

TEHAMA na matumizi yake; na  
g) Kuwa chanzo cha mapato kitaifa kwa kuzingatia kuwa masafa ni rasilimali 

adimu ya Taifa. 



TCRA inatangaza kwa umma matokeo ya mnada huu uliofanyika tarehe 11 Oktoba 
2022 kwa mafanikio makubwa. Jumla ya watoa huduma za mawasiliano watano (5) 
walishiriki kwenye mnada huo, na watoa huduma wanne (4) wameshinda masafa 
katika bendi tofauti kwa idadi ya vitalu kama inavyoonekana kwenye jedwali hapa 

chini: - 

Na. Mtoa huduma Bendi Idadi ya vitalu Jumla ya 
Mapato    (Dola 
za Kimarekani) 

1 Vodacom (T) 
PLC  

700 MHz (FDD) 1 25,548,468.98 

2300 MHz (TDD) 2 34,378,597.94 

2600 MHz (TDD) 1 3,300,000.00 

2 Airtel (T) PLC 3500 MHz (TDD) 2 21,100,001.02 

2600 MHz (FDD) 2 39,000,200.00 

3 MIC (T) PLC 
(Tigo) 

3500 MHz (TDD) 2 34,000,000.00 

4 Viettel (T) PLC 
(Halotel) 

2600 MHz (FDD) 1 30,169,000.00 

Jumla ya mapato ya mnada (Dola za Kimarekani) 187,496,267.94 

TCRA inawapongeza Vodacom (T) PLC, Airtel (T) PLC, MIC (T) PLC, na Viettel 
(T) PLC kwa kushinda na kupata masafa kwenye bendi za 700 MHz, 2300 MHz, 

2600 MHz na 3500 MHz. 

 

IMETOLEWA NA: 
Mkurugenzi Mkuu, 
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania, 
Na 20 Barabara ya Sam Nujoma, 
SLP  474, 
14414 DAR ES SALAAM. 
Simu: +255 22 241 2011-2 
Nukushi: +255 22 2412009 Barua-pepe: dg@tcra.go.tz 
 


